వైసీపీ వ్యూహకర్తగా ఐ-ప్యాక్ రిషి.. ఈరోజే బాధ్యతలు?

 

ఆంధ్రప్రదేశ్:  ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ స్థాపించిన ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (ఐ-ప్యాక్)ని వరుసగా రెండోసారి నియమించుకోబోతున్నట్లు తెలుస్తోంది. నిజానికి ఇటీవల తమకు పీకేతో పనిలేదని ప్రకటించిన విషయం తెలిసిందే. అయితే.. తాజాగా ఐప్యాక్లోని రిషితో మరోసారి వైసీపీ చేతులు కలపనుందని తెలుస్తోంది.

బుధవారం తాడేపల్లిలో జరిగే పార్టీ కార్యకర్తల సమావేశంలో వైసీపీ అధినేత సీఎం జగన్ అధికారికంగా ఈ విషయంపై ప్రకటించే అవకాశం ఉంది. ఇటీవల పూర్తి చేసిన ‘గడప గడపకూ ప్రభుత్వం’ పై సమీక్షించేందుకు వివిధ జిల్లాల ఇన్ఛార్జ్ మంత్రులు పార్లమెంటరీ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల ఇన్ఛార్జ్లు జిల్లా పార్టీ అధ్యక్షుడు ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలు రాష్ట్ర పార్టీ నేతలతో సహా సీనియర్ నేతలందరినీ ముఖ్యమంత్రి కలవనున్నారు.

ఐప్యాక్ వ్యవస్థాపకుడు అయిన ప్రశాంత్ కిషోర్ కు సహోద్యోగి ఐ-ప్యాక్ టీమ్ లీడర్ రిషి రాజ్ సింగ్ను పార్టీ నేతలకు జగన్ పరిచయం చేస్తారని సింగ్ సూచించిన వ్యూహాల ప్రకారం ఎలా పని చేయాలో వారికి దిశానిర్దేశం చేస్తారని సమాచారం. వచ్చే ఎన్నికల్లో వరుసగా పార్టీ విజయం కోసం కృషి చేసేందుకు వైఎస్సార్సీపీతో ఐ-పీఏసీ ఇప్పటికే ఒప్పందం చేసుకుంది. మే రెండో వారం నుంచి పార్టీ గ్రౌండ్ వర్క్ స్టార్ట్ చేసిన విషయం తెలిసిందే.

ఐప్యాక్ సభ్యుల బృందం తదుపరి ఎన్నికలలో పార్టీ అవకాశాలు పార్టీ అభ్యర్థుల సానుకూల ప్రతికూల అంశాలపై అట్టడుగు స్థాయి నుండి ఇన్పుట్లను సేకరించే పనిని కూడా ప్రారంభించింది. సంక్షేమ పథకాల అమలుపై ప్రజల నుంచి అభిప్రాయాన్ని సేకరించేందుకు బృంద సభ్యులు కార్యాచరణలోకి దిగారు. ఆటుపోట్లను పూర్తిగా వైసీపీకి అనుకూలంగా మార్చడానికి ఖచ్చితంగా ఏమి చేయవచ్చు అనే విషయాలపై ఐప్యాక్ సభ్యులు ఇప్పటికే ఒక నిర్ణయానికి వచ్చారు.

ఐప్యాక్ టీమ్ సభ్యుల మరో బృందం కూడా మీడియా నిర్వహణ సమస్యలపై పని చేస్తోంది. ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాలకు సంబంధించిన సమాచారాన్ని ప్రభుత్వ మీడియా విభాగాలు సక్రమంగా ప్రసారం చేయగలుగుతున్నాయా పార్టీకి మీడియాకు మధ్య కమ్యూనికేషన్ గ్యాప్ ఏమైనా ఉందా అని బృందం సభ్యులు ఆరా తీస్తున్నారు.

బృందం సభ్యులు తటస్థ వైఖరిని కొనసాగించే మీడియా సంస్థలను గుర్తిస్తున్నారని ప్రకటనల ప్రచారాలు ఇతర ప్రయోజనాలతో అలాంటి మీడియా సంస్థలను ఆకర్షిస్తున్నారని కూడా సమాచారం. టీడీపీ అనుకూల మీడియా సంస్థల్లో పనిచేస్తున్న వ్యక్తులను కూడా ఆకర్షించేందుకు ఐ-ప్యాక్ వ్యూహాలు రచిస్తోందని సమాచారం.

ఎవరీ రిషి?

ఉత్తరప్రదేశ్లోని కాన్పూర్కు చెందిన రిషి కాన్పూర్లోని ఇండియన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ పూర్వ విద్యార్థి. ఇన్వెస్ట్మెంట్ బ్యాంకర్గా కొన్ని సంవత్సరాలు పనిచేసిన తర్వాత అతను ప్రశాంత్ కిషోర్తో కలిసి 2013లో సిటిజన్స్ ఫర్ అకౌంటబుల్ గవర్నెన్స్ (CAG) అనే సంస్థను స్థాపించాడు.

2014 ఎన్నికల్లో నరేంద్ర మోడీ ప్రచారానికి కాగ్ పని చేసింది. త్రీడీ షోల నుంచి ‘చాయ్ పే చర్చా’ వరకు మోడీకి సంబంధించిన అన్ని ప్రచారాలను కాగ్ నిర్వహించింది. అది పెద్ద హిట్ అయి మోడీ భారత ప్రధాని అయిన విషయం తెలిసిందే. తరువాత రిషి ప్రశాంత్ లోక్సభ ఎన్నికల తర్వాత CAGని రద్దు చేశారు. బిహార్లో నితీష్ కుమార్ కోసం పనిచేసిన ఐప్యాక్ని ఆవిష్కరించారు. బీహార్ ఎన్నికల్లో జెడి-యు విజయం సాధించేందుకు వ్యూహాలు రచించి సక్సెస్ అయ్యారు.

ఏపీలో కూడా ప్రశాంత్ కిషోర్ తర్వాత 2019 ఎన్నికల్లో వైసీపీ గెలవడానికి చాలా గ్రౌండ్ వర్క్ చేసిన రిషి అతని టీమ్.. ఇప్పుడు 2024 వరకు జగన్ కోసం పని చేయనున్నట్టు తెలుస్తోంది. బీహార్ పంజాబ్ ఆంధ్రప్రదేశ్ మహారాష్ట్ర న్యూఢిల్లీ పశ్చిమ బెంగాల్ మరియు తమిళనాడు రాష్ట్రాలలో అక్కడి ప్రాంతీయ పార్టీలు అద్భుతమైన విజయం సాధించడానికి రిషి అంకితభావంతో పనిచేసిన విషయం ఇప్పుడు చర్చకు వస్తోంది…!!

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*